Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

PortalHomeSearchLatest imagesRegisterLog in
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Top posters
MinKuVip1607
Bachelor of banking and finance Vote_lcapBachelor of banking and finance Voting_barBachelor of banking and finance Vote_rcap 
ngocthinhlam
Bachelor of banking and finance Vote_lcapBachelor of banking and finance Voting_barBachelor of banking and finance Vote_rcap 
blackhorse
quangdung90
hung2309
SmallPig
Chip1991
[T] lAdY
cobedanhgiaybata
avenk
Latest topics
» Nhan giup don, lo cho an o cho nguoi moi qua Brisbane.
Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeby X6PTH Wed Jul 31, 2013 3:50 pm

» help me, please!
Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeby X6PTH Wed Jul 31, 2013 3:21 pm

» Tìm nhà ở tại Nathan
Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeby vinhphung Fri Feb 08, 2013 9:06 am

» Help me!!Hỏi về ngành Applied Finance của Master of Commerce!!!
Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeby m_hang274 Tue Oct 16, 2012 11:56 am

» may anh chi oi giup em voi!!!
Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeby Nguyen Minh Tri Mon Dec 19, 2011 5:57 pm

» Can tim phong
Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeby mygod24283 Mon Dec 19, 2011 5:20 am

» Ed Hardy Belt;Levis Jeans discount on eshop816.com
Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeby gtt4388 Fri Oct 21, 2011 7:04 am

» Police Sunglasses;LV Handbag discount on eshop816.com
Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeby gtt4388 Fri Oct 21, 2011 7:04 am

Search

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Bachelor of banking and finance

Go down 
quangdung90
n798tran
cherry_dxd
AFei
kite
9 posters
AuthorMessage
kite

Number of posts : 2

Bachelor of banking and finance Empty
PostSubject: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeSat Aug 23, 2008 5:27 pm

Chào pà con,
Có ai học về Banking và finance k dzi? cho mình tí ý kiến về chương trình này nhe. Mình định sang Griffith học Bachelor vào năm sau.
Nhân tiện có ai học ở QIBT k dzi? IDP khuyên mình nên học ở đây trước rùi chuyển tiếp sang năm 2 đại học sau. K bít chương trình ở đây có khác năm 1 ở đại học k?

Thanks pà con nhìu! Smile
Back to top Go down
AFei

AFei

Number of posts : 66

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeTue Jan 06, 2009 5:31 pm

trên thực tế thì có khác nhau trên 1 số môn học. Nếu mà bạn học Bachelor of Finance and Banking thì đúng ngành mình oài. hehe...
Thực tế năm đầu tiên, mặc dù ở QIBT cũng sẽ phải học 8 môn (tùy thuộc 2 hoặc 3 semester tùy chọn), mỗi môn sẽ dc 10 credit point và khi tốt nghiệp QIBT, nghiễm nhiên có 80 CP trong người. Để tốt nghiệp 3 năm học ở Griffith, phải có 240 CP, tương đương với 3 năm học. Tuy nhiên, học năm đầu tiên ở QIBT có 1 số điểm mạnh như là :
- Phần lớn là international students, nên lectures hay tutors người ta thường giảng bài chậm, dễ dàng, ko khó nghe cho lắm
- Học sẽ khá đơn giản hơn nếu như bạn đăng ký học QIBT 3 semester, sẽ theo kiểu 3-3-2, tức là semester đầu học 3 môn, semester 2 học 3 môn, và semester cuối học 2 môn, như thế sẽ nhẹ nhàng hơn. TRong trường hợp đăng ký học 2 semester thì khá nặng, 4-4. khổ lắm (như mình đang phỉa chịu bây giờ nè).
- Tiền học hình như có nhẹ hơn so với năm đầu Griffith 1 chút...

Bên cạnh đó, học ở QIBT, mặc dù vẫn dc tính đủ điểm CP sau khi tốt nghiệp QIBT và có đủ eligible để vào 2nd semester của Griffth, nhưng các môn học ở QIBt có 1 chút khác so với 1st semester của Griffith, địa để ví dụ như:
- Học ở QIBT, bạn sẽ phải học thêm 1 môn là: Academic and Prof Skills Development, môn này phát triển các kĩ năng học, (khuyến cáo môn này rất bựa!!! :( )
- Học ở Griffith có 1 số môn khác khác chút kiểu như là Intro to Finance Planning, Money, Banking and Finance, hoặc Government - Business Relations....
Đại để nó là như thế, toàn môn nghe hấp dẫn mà QIBT ứ chịu dạy, hức hức....khổ thế đấy. Nói chung việc chọn lựa là của bạn, cái nào mà chả có advantages với disad.... gud luk!
Back to top Go down
cherry_dxd

cherry_dxd

Number of posts : 31

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeSat Jan 17, 2009 9:59 am

nganh hoc nay.. tinh toan nhieu ko? co hoi viec lam thi sao? AFEI bit ko?
Back to top Go down
http://360.yahoo.com/cherry_dxd
AFei

AFei

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeSun Jan 18, 2009 1:16 pm

học ngành này tính toán có nhiều ko thì mình ko biết tại vì chưa học, nhưng theo mình suy nghĩ thì tính toán theo kiểu tính toán trong đầu óc, suy tính, dự đoán, điều chỉnh các công việc dính dáng đến tiền nong nhiều hơn là ngồi tính tính toán toán.
Cơ hội việc làm thì có vẻ nhiều hơn, trước khi sang đây mình cũng nghe nhiều ng kể là ngành Baking đang hot bên này. chả hiểu có thật ko nữa, dù sao muốn có việc tốt thì phải học giỏi, nghĩ sâu thôi. :D
Back to top Go down
cherry_dxd

cherry_dxd

Number of posts : 31

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeSun Jan 18, 2009 8:03 pm

Thanks!!!
Back to top Go down
http://360.yahoo.com/cherry_dxd
n798tran

n798tran

Number of posts : 55

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeSat Feb 07, 2009 6:11 am

minh cung dang fan van giua van de nay vs accounting day.ai co y kien gi thi cu noi de moi ng cng tham khao nha pa` kon Very Happy thx Very Happy
Back to top Go down
quangdung90

quangdung90

Number of posts : 159

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeSat Feb 07, 2009 3:13 pm

Mình cũng theo con đường Accounting. Nói chung Finance và Accounting thì Accounting nghiêng về số liệu tính toán nhìu hơn. Công việc gần như đơn giản là làm sổ sách. Còn finance and banking thì cần học nhìu, đọc nhìu tin tức thị trường để nắm bắt mọi thứ liên wan đến chuyên ngành, từ chuyện trong nước lẫn ngoài nước. Môn này thì vẫn thú vị hơn accounting, vì accounting theo mọi ng` nhận định thì khô khan với mấy con số. Nói chung là mỗi người có 1 mục đích riêng nên tùy vào đó mà có sự lựa chọn thích hợp thôi bạn ạ Very Happy
Back to top Go down
n798tran

n798tran

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeSun Feb 08, 2009 2:47 pm

uhm minh cung ngi nhu ban a'.moi ng co mot lua chon rieng,the thi xa hoi moi co viec nay viec kia dug hem na` Very Happy pa` kon ai co y kien gi thi thoai mai nha'.gop y cho vui nha` vui cua~ Very Happy
Back to top Go down
kite

Number of posts : 2

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeMon Feb 09, 2009 4:52 am

Thanks ban AFei much much nhe! Very Happy
Back to top Go down
cobedanhgiaybata

cobedanhgiaybata

Number of posts : 90

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeFri Mar 06, 2009 2:56 pm

Vậy thì mình có thể dung hòa cả 2. Học double majors luôn. Vừa Finance Banking vừa Accounting luôn. Chỉ cần học thêm 1 môn, là 250 CP thay vì 240. Nhưng sẽ gia khổ hơn 1 chút...
Back to top Go down
n798tran

n798tran

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeMon Mar 09, 2009 7:04 am

wow hoc ca hai ah.co fe^ wa' ko dza Surprised
Back to top Go down
AFei

AFei

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeMon Mar 09, 2009 7:43 pm

phê thì ko phê, nhưng hơi vất vả hơn chút. Nhưng sẽ dc 1 cái lợi thế rằng sau khi tốt nghiệp, bạn sẽ có trong ng khá nhiều kiến thức, nhiều hơn là 1 ng học single major. Double Major có 1 số điểm mạnh:
- Năm thứ 3 sẽ dc chọn các môn mình phải học, trong đó nếu như bạn học nhiều môn sẽ nằm trong 1 số các major khác (Accounting, Management chẳng hạn), nhưng việc bạn học xong các môn đó mà lại chẳng có bằng cấp j về các môn đó thì đúng là phí phạm. Thà cố gắng học thêm, double major, cái bằng cấp của bạn khi ra ngoài đi làm mình sẽ dc đánh giá cao hơn.
-THông thường nếu như học double major trong cùng 1 hệ Bachelor (BA of Commerce chẳng hạn), bạn sẽ thu nhận dc 1 lượng kiến thức lý thuyết cũng như thực tế 1 cách tổng hợp và bao quát hơn, kiến con đường đi của bạn về sau sẽ rộng mở hơn.
- Thay vì phải học Double Degree (cái nè mất đến 5 năm thì phải), thì bạn sẽ học ngắn hơn mà bằng cũng dc đánh giá cao.
Nhưng bên cạnh đó, học double major cũng có 1 số điểm loằng ngoằng:
- Nếu theo thời hạn visa của bạn, thời hạn bạn học sẽ kết thúc theo kiểu bạn học single major, vì thế học double major bạn phải extend cái hạn visa của mình dìa thêm nửa năm (cái nè mình ko rõ lắm, bạn gái mình học double major dưới GC campus, nói thế, mình ko rành lắm)
- Học nhiều môn đưogn nhiên vất vả hơn, và lằng nhằng hơn.
À quên, bạn gái mình quen dc học Triple Major thì phải... =))...
anyway, good luk.. :D
Back to top Go down
n798tran

n798tran

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeTue Mar 10, 2009 7:01 am

the thi cung dc day.nhung hoi cuc doi voi nhung ban nao ko chiu noi.ma neu loi the thi moi ng deu hoc double het,chu ai dau ma hoc single.thui thi ai bit thi cu gop y de moi ng chua bit cung tim hiu (nhu minh dzay ne`).con viec chon lua thi tuy moi ng hen Very Happy cam on AFie Very Happy
Back to top Go down
Vit

Vit

Number of posts : 10

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeFri Mar 27, 2009 1:20 am

à, quên, còn điểm nữa, tại vì hàng năm 1 số môn vẫn sẽ có mở vào khóa summer semester, tức là trong khi học sinh khác đi nghỉ hè kiêm luôn nghỉ Noel, thì mình lọ mọ đi học, nếu học khóa summer semester này thì hình như ko phải gia hạn visa mà tốt nghiệp vẫn thế, thậm chsi nếu may mắn còn tốt nghiệp nhanh hơn. hehe....

Thực ra thì học double major mày dc cái hay vì con đường rộng, nhưng cái dở là ko sâu, kĩ,, hix, cái này mình cảm nhận thế, ko biết đúng ko nhưng cứ chia sẻ:
- Học năm đầu 8 môn thuộc core units (major nào cũng phải học 8 môn này hết...)
- Năm 2 thì học 8 môn thuộc major đầu tiên (ví dụ như mình là Finance)
- Năm 3 là năm quyết định, nếu như bạn học double major thì sẽ chọn học những môn thuôc major khác và học, nếu ko chọn học double major thì bạn sẽ có nhiều sự lựa chọn vào môn mình ưa thik, có thể sẽ học để nâng cao hơn về trình độ (chẳng hạn như mình học thêm môn nào nâng cao cái khả năng phân tích tài chính chẳng hạn).
1 ví dụ như thế thôi, 2 cái có positive thì cũng có cái negative... hề.... Nhưng mà thôi, đến đâu thì đến, học sao cho giỏi là dc... :D
PS: Mình dc nhiều ng thanks ở trên qué,,, hé hé.....
Back to top Go down
Vit

Vit

Number of posts : 10

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeFri Mar 27, 2009 1:27 am

ặc, mình vô lộn nik con VIT. huhu.. nó dùng máy mình để lên mà remember luôn cái ID với pass vô. Bó tay rồi...
Xin lỗi bà con, mình Afei.....
Back to top Go down
monkie

Number of posts : 1

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeFri Mar 27, 2009 4:25 pm

mình đang học major Accounting và Finance luôn nè.... thấy có 1 bạn hỏi là Finance có nhiều tính toán ko....... thì theo mình là có. Vì như học kì này của mình, có 2 môn đầy tính toán. 1 trong số đó tên là Quantitative methods for Finance and Economics ~~~> tên thì dài nhưng mà tóm gọn lại thì nó là môn Mathematics đó Very Happy với cả Corporate Finance cũng nhiều tính toán ko kém

P/S: hình như mình trả lời trễ wá chừng luôn :P
Back to top Go down
n798tran

n798tran

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeSat Mar 28, 2009 7:53 am

may mon ve kinh te co nhung mon nge co ve thu vi nhi~ nhung ko bit hoc rui co thic hop ko day haiz.... Sad
Back to top Go down
ngocthinhlam

ngocthinhlam

Number of posts : 406

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitimeSat Apr 11, 2009 3:56 am

chia tay forum rui...hjc ha.. tam bik XXX cua tui oi Crying or Very sad
Back to top Go down
Sponsored content

PostSubject: Re: Bachelor of banking and finance   Bachelor of banking and finance I_icon_minitime

Back to top Go down

Bachelor of banking and finance
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» hoi ve Bachelor of Animation