Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

PortalHomeSearchLatest imagesRegisterLog in
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Top posters
MinKuVip1607
giup' em voi!!!! Vote_lcapgiup' em voi!!!! Voting_bargiup' em voi!!!! Vote_rcap 
ngocthinhlam
blackhorse
quangdung90
hung2309
SmallPig
Chip1991
[T] lAdY
cobedanhgiaybata
avenk
Latest topics
» Nhan giup don, lo cho an o cho nguoi moi qua Brisbane.
giup' em voi!!!! I_icon_minitimeby X6PTH Wed Jul 31, 2013 3:50 pm

» help me, please!
giup' em voi!!!! I_icon_minitimeby X6PTH Wed Jul 31, 2013 3:21 pm

» Tìm nhà ở tại Nathan
giup' em voi!!!! I_icon_minitimeby vinhphung Fri Feb 08, 2013 9:06 am

» Help me!!Hỏi về ngành Applied Finance của Master of Commerce!!!
giup' em voi!!!! I_icon_minitimeby m_hang274 Tue Oct 16, 2012 11:56 am

» may anh chi oi giup em voi!!!
giup' em voi!!!! I_icon_minitimeby Nguyen Minh Tri Mon Dec 19, 2011 5:57 pm

» Can tim phong
giup' em voi!!!! I_icon_minitimeby mygod24283 Mon Dec 19, 2011 5:20 am

» Ed Hardy Belt;Levis Jeans discount on eshop816.com
giup' em voi!!!! I_icon_minitimeby gtt4388 Fri Oct 21, 2011 7:04 am

» Police Sunglasses;LV Handbag discount on eshop816.com
giup' em voi!!!! I_icon_minitimeby gtt4388 Fri Oct 21, 2011 7:04 am

Search

Display results as :

Rechercher Advanced Search

giup' em voi!!!!

Go down 
Chip1991
tinytitan
blackhorse
blue eyes
quangdung90
ngocthinhlam
metavana
AFei
12 posters
AuthorMessage
AFei

AFei

Number of posts : 66

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeThu Aug 07, 2008 10:05 am

Cuối tháng này em có mẹt ở Brisbane rồi và sẽ học ở QIBT rồi Griffith uni
Em muốn hỏi 1 số thứ trước khi đi
1. Kinh nghiệm mang 1 số đồ đạc trước khi đi như thế nào? Tại bây h em thực sự cảm thấy bối rối chả biết nên mang những j đi.
2. Mạng điện sử dụng bên đó là bao nhiêu V?? ổ thì thường là ổ mấy chạc (2 hay 3)
Em hơi lo lắng vì con bạn em sang Us bị cháy mất cái n95 mới mua, nên em muốn cẩn thận và mang đủ đầu chạc 2 hay 3....
3. Àh, tiện thể em hỏi luôn có bác nào còn sách học khóa Diploma ở Qibt ko? ĐỂ lại cho em với... Đỡ phải mua sách mới, tốn $...
thanks vì đã đọc topic

Last edited by AFei on Fri Aug 08, 2008 9:44 am; edited 1 time in total
Back to top Go down
metavana

metavana

Number of posts : 73

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeThu Aug 07, 2008 11:22 am

Điện 240 V
Ổ điện thì nó hình thế này
giup' em voi!!!! I20plug
Back to top Go down
http://360.yahoo.com/duyhung1984
ngocthinhlam

ngocthinhlam

Number of posts : 406

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeThu Aug 07, 2008 12:43 pm

You nhớ Mang theo áo ấm đi, buổi sáng bên nì hơi lạnh, àh đem theo son môi chống nức môi, khô môi lun, nếu tốt thì đem cho mình 1 lọ lun.>.< kì truoc đi quên mua, thích thì đem mì gói theo an .
You bit nấu an chua? chua bit thì đem theo cá cơm kho khô, để ăn tạm

PS: post ké cái nghen, có ai co sách diploma của commerce thì cho em với^_^.mới wa Brisbane lun, em đang hoc ben MT Gravatt campus.

Lá lành đùm lá rách
lá rách đùm lá nát
Lá nát đùm cái lá jì????
Back to top Go down
AFei

AFei

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeThu Aug 07, 2008 5:45 pm

khiếp toàn chạc 3 à. Ngại nhỉ.. hix... à mà nếu mới sang đó học Diploma of Commerce thì sẽ học ở Campus nào nhỉ? Nathan or Mt Gravatt....??
Back to top Go down
quangdung90

quangdung90

Number of posts : 159

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeThu Aug 07, 2008 6:03 pm

tháng 10 em cũng sang QIBt. Anh chị nào có nhã ý để lại cho em cuốn sách học Dip of Commerce thì em xin hậu tạ Very Happy . Bạn PHi ơi, mình nghe nói là Dip of Commerce học ở Nathan. Anh chị giúp tụi em làm rõ tí k ạ. Vì em đọc trong website cỉa QIBT thấy ở Mt Gravatt, còn IDP nói ở Nathan Crying or Very sad
Back to top Go down
AFei

AFei

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeThu Aug 07, 2008 6:10 pm

quangdung cũng đi thông qua IDP à? Mình cũng đi qua đó mà hỏi thì chị tư vấn bảo chẳng biết, Bó tay,,,
Back to top Go down
blue eyes

blue eyes

Number of posts : 54

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeFri Aug 08, 2008 3:28 am

Thành viên A_Fei đã vi phạm điều 1 khoản 1 bộ luật post bài của forum!

Quote :
1. Các bạn lưu ý, do trục trặc kỹ thuật nên diễn đàn không thể hiển thị tiếng Việt có dấu cho tiêu đề nên tất cả bài viết được thể hiện dưới dạng:

- Tiếng Việt không dấu cho tiêu đề bài viết

Sau khi post bài thấy tiêu đề lỗi vẫn không có ý thức sửa ! b-(. Vi phạm điều a, khoản b, bộ luật C. --> thịt!

@Dũng: trong quyển brochure của QIBT, nó ghi là Mt, Gravatt Campus, Mesines Ridge Road, Mt Gravatt QLD 4111 Australia
Rõ ràng thế còn gì :D.
Tuy nghiên, postal adress lại là : 170 Kessels Road, Nathan QLD 4111 Australia.

Nhưng tóm lại, ai học Diploma ở QIBT đều học tại Mt Gravatt campus hết.
Laughing Embarassed
Back to top Go down
quangdung90

quangdung90

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeFri Aug 08, 2008 5:40 am

Zeze...merci beaucoup Very Happy . Thế mà mình nghe chị tư vấn ở IDP nói học ở Nathan. Bấn loạn luôn confused . Mà ở chỗ nào cũng ok thôi :D. 2 chỗ đó gần nhau mà clap
Back to top Go down
quangdung90

quangdung90

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeFri Aug 08, 2008 5:54 am

Cho em hỏi anh chị là có cần mang 1 số đồ gia dụng, chẳng hạn như máy sấy, nồi cơm nho nhỏ ko :D. Em ko bik có cần mang theo những thứ đó k nữa. Anh chị tư vấn giùm em nhá Very Happy
Back to top Go down
blackhorse

blackhorse

Number of posts : 311

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeFri Aug 08, 2008 6:14 am

Hi mọi người !

QIBT học ở Mt.Gravatt.

2 cơ sở Nathan và Mt.Gravatt rất gần nhau, cách nhau 1 đường busway và 1 đường ôtô thôi. Hàng ngày, cứ 30 phút, có 1 chuyến xe bus free của trường chở sinh viên qua lại 2 Campus này. Còn bạn nào muốn đi bộ thì chắc đi khoảng 30-40 phút vì phải băng qua 1 cánh rừng (2 campus này đều nằm giữa rừng).

Về đồ đạc cần mang theo: mình đang định làm một bản tổng hợ các vật dụng cần mang theo cho mọi người nhưng bận quá, chưa hoàn thành được. Tuy nhiên, cần lưu ý 1 số điểm sau:

1. Quần áo: cần có quần áo ấm, quần áo mặc đi học thì chủ yếu là áo pull, quần jean. Các bạn nữ nên mang theo 1 - 2 bộ áo dài để mặc vào các dịp lễ hội.

2. Giày dép: ưu tiên giày thể thao.

3. Chăn màn, gối: cái này nếu bạn thuê nhà thì thường chủ nhà sẽ trang bị (fully furnished), nên không cần mang, cồng kềnh.

4. Ổ cắm điện: ổ cắm có hình như ở trên. Nếu thiết bị của bạn nhiều cái có ổ cắm 2 (tròn hoặc dẹt) như ở VN, thì nên mang 1 ổ cắm nhiều lỗ của Việt Nam. Sang đây, mua 1 ổ cắm từ 3 chấu (cắm vào), chuyển thành 2 chấu (đầu ra), rồi cắm cái ổ nối nhiều lỗ của bạn vào là dùng thoải mái. Điện 220V nên không lo.

5. Nồi cơm điện, bàn ủi (bàn là), máy sấy tóc: mua loại nhỏ thôi, ăn có 1 mình à. Còn muốn "góp gạo thổi cơm chung với ai đó, thì chắc là người ta có rồi, khỏi mua ^_^

6. Tiền: nên làm 1 cái thẻ Visa hoặc Master Card, bỏ vào chừng 1000 đô, để phòng khi mua hàng trên mạng như mua vé máy bay các hãng giá rẻ chẳng hạn. Số tiền còn lại mang theo (nhớ không quá 10.000 đô Úc) sang bên này, mở tài khoản rồi bỏ vào (trường Griffith có hợp tác với ngân hàng ANZ, sinh viên sang đưa cái thẻ cho ngân hàng thì họ làm cho, không mất phí). Cái thẻ này dùng mua hàng trong siêu thị, các cửa hàng... nơi có dùng thẻ (rất nhiều), nhưng không mua hàng trên mạng và đặt phòng khách sạn được.

7. Để tiện lợi, nên mua mang theo 1 ổ cứng di động. Bạn có thể có máy xách tay, hưng chắc là không vác đi vác về đâu, vì coi bộ cũng khá nặng, trên trường thì có rất nhiều máy. Mang cái ổ cứng, ở nhà làm cái gì, chép vô, mang lên trường cắm vào mà dùng.

8. Cần có 1 cái balô nho nhỏ để mang sách vở đi học, nên kiếm loại có cái túi nhỏ bên cạnh để đựng 1 chai nước.

9. Thuốc: mang theo những loại thuốc thường dùng như cảm, sốt, đau bụng... vì bên này thuốc rất mắc và khi mua phải có đơn bác sĩ. Cũng cần mang 1 ít vitamin C để bổ sung dinh dưỡng.

10. Thức ăn: bên này không thiếu thứ gì, kể cả thực phẩm Việt Nam (đủ loại mắm, mì gói). Tuy nhiên, cũng cần mang theo vài gói để mấy hôm đầu tiên sang, có cái mà ăn. Thực phẩm mang sang không được mang thức ăn làm từ gia súc (bò, heo...) và thực vật. Hàng hải sản thì OK nhưng phải có bao bì, nhãn mác, đóng gói cẩn thận.
Back to top Go down
http://360.yahoo.com/son_tra_86
AFei

AFei

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeFri Aug 08, 2008 9:43 am

hix.. admin ko lo fix lỗi 4rum đi còn bắt lỗi mình.. :(
thanks blackhorse vì đã share kinh nghiệm.
@Dũng: mình có thể liên lạc với bạn bằng cách nào? Cho mình YM và số cellphone dc ko??
Cho hỏi luôn nếu khu Robertson nằm phía dưới Nathan là khu thế nào? Mình vớ dc cái nhà share ở khu đó, chẳng biết an toàn hay ko???
Back to top Go down
quangdung90

quangdung90

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeFri Aug 08, 2008 6:09 pm

Chak sau ni anh Trà làm nguyên 1 list như trên cho bà con mới sang tìm hiểu rồi post lên đây lun Very Happy . Thank a Trà nhiều newyear
@AFei: YM alexledung@yahoo.com clap
Back to top Go down
tinytitan

Number of posts : 12

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeTue Aug 12, 2008 1:13 pm

list của a Trà xuất sắc, chỉ muốn bổ sung thêm 1 chút:
1,Nồi cơm điện, bàn là, máy sấy tóc có thể ko cần thiết, vì bên dễ mua và giá phải chăng ở Úc, với lại cũng nặng.
2, Các đồ dùng ko đc mang vào Úc, xem ở đây
[url=http://www.daffa.gov.au/aqis/travel/entering-australia/cant-take ]http://www.daffa.gov.au/aqis/travel/entering-australia/cant-take [/url]
3, Thuốc: ko khó khăn đến nỗi đó, tuy vậy, vẫn nên mang đầy đủ những loại thuốc cần dùng + những thuốc đặc trị, đơn giản vì thuốc bên này....đắt lòi mắt
4, Nên làm 1 thẻ Visa Debit của ANZ Việt Nam, bỏ tiền vào đó qua đây rút, cầm theo 500 - 1000 AUD để trả tiền bond, mua đồ dùng trong những ngày đầu, tránh trường hợp đen đủi...
5, Mang đầy đủ dụng cụ học tập + 1 máy tính cá nhân (ví dụ FX 500MS).
Chúc các a/chị/em tận hưởng những ngày bình yên cuối cùng ở Việt Nam 1 cách tuyệt vời nhất
Evil or Very Mad
Back to top Go down
Chip1991

Chip1991

Number of posts : 107

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeMon Jan 05, 2009 12:03 pm

e chẳng thấy gì cả :( thất tình nên ngồi nhà buồn thối ruột .. nhìn 2 người đó để avt của nhau .. yêu thương nhau mà đau lòng :( Crying or Very sad muốn qua đó thật nhanh để quên đi Crying or Very sad thời gian qua lâu quá Crying or Very sad
Back to top Go down
AFei

AFei

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeMon Jan 05, 2009 3:08 pm

??
Back to top Go down
[T] lAdY

[T] lAdY

Number of posts : 99

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeMon Jan 05, 2009 3:24 pm

hix de nho xem hoi to' sang to cam quan ao , giay dep, 1 con gau bong , 1 bo chan ga goi ,1 cai kim tu dien , ma^'y cai' but' ,1 cai balo , giay to`can` thiet' va`.... hinh` nhu coa' mo^~i the' thoai :D ...
@chip @AFei: cai' co pe nay` lac de roai` de cho pan nai` coa' co* hoi xi` pam
Razz
Back to top Go down
ach_xi

ach_xi

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeMon Jan 05, 2009 4:10 pm

Mang theo nước tắc muối đóng hộp muh siêu thị bán được hun vậy hen...? Sợ woa đó thèm... chua. Hé hé ^ ^
Back to top Go down
Chip1991

Chip1991

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeTue Jan 06, 2009 6:58 am

mọi người ơi máy tính xách tay bên đó loại nào là dùng ổn nhất ?? chơi game và dùng đc mấy fần mềm đồ họa tàm tạm là đc rùi . E tính sang đó mua 1 cái mà chưa biết loại nào là tốt ? giá dao động trong khoảng bao nhiêu là đẹp ?
Back to top Go down
trongerd

trongerd

Number of posts : 18

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeFri Jan 23, 2009 4:09 pm

HP Toshiba Dell tam 1k la ngon roi`, cai ngon nhat cung chi tam 1k3
Vaio thi thoi trang nhung dat
Noi chung mua o dau cung la hang` China thoi, nhung duoc cai o ben nay no' khong^ trao' do` nhu o VN
Co du lua chon brand new hoac used. Nhung tot nhat la brand new vi used roi cung van dat' lam
Back to top Go down
http://360.yahoo.com/yamcha_bunma
AFei

AFei

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeSat Jan 24, 2009 2:44 am

vô trang nè mà xem tình hình giá cả cấu hình máy laptop. Office work theo mình nghĩ thì có lẽ là bọn bán lẻ đồ office rẻ nhất mà chất lượng đảm bảo nhất ở đây....
http://www.officeworks.com.au/
Office work chỉ cung cấp 1 số thương hiệu máy như : Toshiba, HP, Dell, Asus.... hình như ko có Sony hay Apple thì phải.....
Back to top Go down
metavana

metavana

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeSat Jan 24, 2009 1:27 pm

umart.com.au
Giá khá rẻ nếu book online
Lấy hàng ở Milton
Back to top Go down
http://360.yahoo.com/duyhung1984
quangdung90

quangdung90

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeSat Jan 24, 2009 5:53 pm

Nếu chỉ chơi game và dùng đồ họa tàm tạm thì Dual Core và AMD vẫn ok được. Giá của máy tính xài chip đấy chỉ khoảng dưới $1000. Còn nếu mà dùng Core2Dou thì chak chắn giá cao hơn. Tiền nào của nấy Very Happy . Nhưng xét cho cùng Dell vẫn rẻ hơn các loại như Vaio, HP,..
Back to top Go down
MinKuVip1607

MinKuVip1607

Number of posts : 488

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeSun Jan 25, 2009 5:10 pm

thoi noi chung sang day...thi mua luon may' tinh desktop...la` cai' j cug~ ok.. Very Happy
Back to top Go down
Chip1991

Chip1991

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeMon Jan 26, 2009 1:28 pm

desktop vac' le^n truo*ng` cu~g tam` tam. Minku nhi:))=))
Back to top Go down
MinKuVip1607

MinKuVip1607

Number of posts : 488

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitimeMon Jan 26, 2009 3:02 pm

hjhj`,.,da^u ma`... Very Happy
Back to top Go down
Sponsored content

giup' em voi!!!! Empty
PostSubject: Re: giup' em voi!!!!   giup' em voi!!!! I_icon_minitime

Back to top Go down

giup' em voi!!!!
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» Nhan giup don, lo cho an o cho nguoi moi qua Brisbane.
» new boy can giup do
» Cac anh chi giup em voi
» Cac pac giup em 1 so thac mac